กิจกรรม สานฝัน ปันใจ Workshop ภายใต้โครงการ การพัฒนาทักษะแห่งอนาคตในศตวรรษที่ 21 (Humanities 21st Skills for Future) EP.2
- By: Admin
![images description](https://e-humanities.human.cmu.ac.th/file/WebManagement/news_imagefile/20231031110554000000MnDkw.jpg)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ระพี แสงสาคร รองคณบดีฝ่ายพัฒนาคุณภาพนักศึกษาและนักศึกษาเก่าสัมพันธ์ เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม "สานฝัน ปันใจ Workshop" ภายใต้โครงการ การพัฒนาทักษะแห่งอนาคตในศตวรรษที่ 21 (Humanities ’21st Skills for Future) EP.2 ในวันพุธที่ 9 สิงหาคม 2566 ณ ห้อง HB7802 คณะมนุษยศาสตร์
ซึ่งได้รับเกียรติจาก กลุ่มแม่อุษณีย์ คำแสง ผู้นำชุมชนตำบล. อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่ รวมถึงพ่อครูแม่ครู ต.ป่าตาล อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่ เป็นวิทยากรภาคบรรยาย และภาคปฏิบัติในหัวข้อ การนำสมุนไพรใกล้ตัวมาทำยาดมเครื่องหอม และลูกประคบจากภูมิปัญญาชาวบ้าน
วมถึงกิจกรรมจัดทำลายเสื้อ และกระเป๋าผ้า ซึ่งเป็นการเพิ่มทักษะอาชีพด้วยการสร้างสรรค์ลวดลายจากการออกแบบด้วยดิจิทัล โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ ดร.ปริวิทย์ ไวทยาชีวะ อาจารย์ประจำภาควิชามนุษยสัมพันธ์ เป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ การเพิ่มทักษะอาชีพด้วยการสร้างสรรค์ลวดลายจากการออกแบบด้วยดิจิทัล